เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกหน้าแรกกระดานข่าวดาวน์โหลดสำหรับสมาชิก  
www.glock-club.com :: ดูกระทู้ - กล็อก 19C ยอดแย่จริงหรือครับ

สมัครสมาชิกค้นหาคำถามถามบ่อยของกระดานข่าวรายนามสมาชิกกลุ่มผู้ใช้งานเข้าระบบ
ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 4
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป
กล็อก 19C ยอดแย่จริงหรือครับ
ผู้ส่ง ข้อความ
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 23/05/2008 10:19 am

Cool ขอคำแนะนำหน่อยครับ ผมเพิ่งซื้อ กล็อก19C มาครับเป็นปืนโครงการครับ จริง ๆ แล้วผมสั่งตัวธรรมดาครับไม่เจาะพอร์ท
แล้วไปถามกับเพื่อนซึ่งใช้กล็อก และร้านขายปืน ต่างบอกว่ามีแต่ข้อเสียทั้งนั้นเลยครับ ทำผมใจเสียจนไม่อยากใช้งานเลยครับ ทั้งการดูแลรักษา การใฃ้งาน
ผมอยากทราบว่าข้อเสียของ การเจาะพอร์ทมันมากขนาดนั้นจริงหรือครับ และขอคำแนะนำการดูแลรักษาก่อนการใช้และหลังการใช้ กล็อก19C ด้วยครับ Sad ขอบคุณอย่างสูง

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 23/05/2008 10:29 am

ร้านแนะนำให้ผมเปลี่ยนลำกล้อง(ราคาประมาณ 20,000 บาท)

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบ ตอบ: 23/05/2008 11:12 am

ผมใช้อยู่ครับ Very Happy
ข้อเสียที่ว่ากันนั้นขอแยกออกมาเท่าที่พอทราบนะครับ
1.ทำความสะอาดยากกว่าแบบ19ธรรมดาครับ แต่ถ้าคุณมีเวลาและไม่รีบร้อน ก็เพลินดีเหมือนกัน
2.ยิงเวลากลางคืนจะมีประกายไฟแลบออกมาจากช่องพอร์ท อาจทำให้ตาหร่าได้
3.ยิงฮิประดับเอวจะลำบากหน่อย เพราะแกสอาจจะจะพุ่งขึ้นมาเข้าตาได้(แสบตา)....
แต่ผมลองยิงฮิปที่ระดับเอวแต่ไม่ได้ถือปืนติดกับเอวเลย แต่ยื่นออกข้างหน้าไปอีกประมาณศอกนิดๆ
( ขออภัยทางวิชาการเรียกยังไงก็ไม่ทราบ) ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ
เท่าที่พอทราบก็เท่าเนี้แหละครับ...ทุกวันนี้เจ้า19 C กระบอกนี้ก็ยังเป็นคู่ใจผมตลอดเวลาครับ

ตอบ ตอบ: 23/05/2008 11:22 am

ขอบคุณครับ

ตอบ ตอบ: 23/05/2008 11:34 am

ไม่แย่ขนาดนั้นหรอกครับ ใช้งานได้ ทำความสะอาดยากหน่อยเท่านั้นเอง

ปืนเราถ้าเราใช้ได้ไม่ต้องไปฟังคนอื่นครับ Very Happy Very Happy Very Happy

ยิงโดนเป้า เราชอบ ก็แล้วกัน แต่ถ้าเปลี่ยนลำได้ก็ช่วยให้ใช้ง่ายขึ้นเหมือนกันครับ

ตอบ ตอบ: 23/05/2008 1:29 pm

ของผมก็ปืนโครงการเหมือนกันครับ 19 c ก็เห็นยิงดีนี่ครับ ก็มีบ้างเสียงนกเสียงหนู

ตอบ ตอบ: 23/05/2008 1:44 pm

ถ้าแลกกันได้ผมขอแลกครับ (คงยาก) มีรูทำเป็นไม่มีรูง่ายนะครับ ไม่มีรูทำรูยากนะครับ มีของดีแล้วครับ

ตอบ ตอบ: 23/05/2008 2:38 pm

ผมใช้G19C "ไม่มีปัญหาครับใช้งานพกพา ยิงต้องใช้ลูกจริง ใช้ลูกซ้อมตะกั่วติดรูพอร์ทล้างยาก (อะไรที่มีรูดีทั้งนั้นหล่ะครับ Laughing )

ตอบ ตอบ: 23/05/2008 2:47 pm

มีข้อดีข้อเสียทั้งนั้นหละพี่นะแต่ถามจริงๆๆนะจะมีโอกาสยิงกลางคืนกี่ครั้งยิงในระดับเอวกี่ครั้งล้างยากก็แค่ต้องใช้เวลามากกว่าเดิมนิดเดียวพี่ใจเย็นพี่ยินดีต้องรับครับสมาชิกใหม่ Razz

ตอบ ตอบ: 23/05/2008 5:22 pm

ไม่แย่ขนาดนั้นหลอกครับ ปืนเจาะพอทย์ก็มีข้อเด่นของมันครับ ผมว่าขึ้นอยู่กันสภาพแวดล้อมในการใช้งานซะมากกว่า
ซื้อมาแล้วก้ต้องปรับตัวให้เข้ากับปืนที่มีหละครับ Wink

ตอบ ตอบ: 23/05/2008 5:35 pm

จะแย่ จริงๆ ก็ ตอนท่านจขกท โดนยัดลำกล้อง19 เฉยๆมาอีก 2 หมื่นสิครับ

ปืนดีแล้วครับ เพิ่มตังค์ตั้งเยอะเอาแบบมีพอร์ท

อย่ากังวลเลยครับ Very Happy

หัดใช้งานให้คุ้นเคยดีกว่าครับ Surprised

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ เข้าชมเว็บไซต์
ตอบ ตอบ: 23/05/2008 5:51 pm

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นและคำแนะนำดี ๆ ของทุกท่านครับ Laughing

ตอบ ตอบ: 24/05/2008 2:06 am

ไม่ว่าจะเจาะหรือไม่เจาะ/จะขาวหรือว่าดำ/ถ้าขึ้นชื่อเป็นglock ผมรักทุกกระบอก/ฝึกซ้อมบ่อยๆๆครับแม่นแน่นอน

ตอบ ตอบ: 24/05/2008 8:24 am

ผมก็ใช้อยู่ g 19 c ไม่มีปัญหาอะไรครับ G ดีสำหรับผมแล้ว

ตอบ ตอบ: 24/05/2008 10:43 am

oudda บันทึก:
มีข้อดีข้อเสียทั้งนั้นหละพี่นะแต่ถามจริงๆๆนะจะมีโอกาสยิงกลางคืนกี่ครั้งยิงในระดับเอวกี่ครั้งล้างยากก็แค่ต้องใช้เวลามากกว่าเดิมนิดเดียวพี่ใจเย็นพี่ยินดีต้องรับครับสมาชิกใหม่ Razz

ถูกต้องครับ Very Happy Very Happy Very Happy

ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป