เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกหน้าแรกกระดานข่าวดาวน์โหลดสำหรับสมาชิก  
www.glock-club.com :: ดูกระทู้ - ปืนกล็อกเก็บไว้ในรถที่ตากแดดตลอดโครงปืนมันจะบิดไหม

สมัครสมาชิกค้นหาคำถามถามบ่อยของกระดานข่าวรายนามสมาชิกกลุ่มผู้ใช้งานเข้าระบบ
ตอบกระทู้ หน้า 2 จากทั้งหมด 3
ไปที่หน้า ก่อนนี้  1, 2, 3  ถัดไป
ปืนกล็อกเก็บไว้ในรถที่ตากแดดตลอดโครงปืนมันจะบิดไหม
ผู้ส่ง ข้อความ
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 08/08/2010 7:58 pm

locklack บันทึก:
แล้วกรณีที่อุณหภูมิเปลี่ยนแปลงอย่างเร็วละครับ มันจะบิดมั้ย เหมือนจอดรถตากแดดนานๆ กลับขึ้นรถแล้วเปิดแอร์เร่งให้เนสุดอ่ะครับ

ก็อย่างที่บอกครับ ก่อนโครงจะบิดถ้าทำแบบนั้นจริงๆและบ่อยๆ คนคงจะช็อคตายเสียก่อนสิครับ เพราะว่าคนไวต่ออุณหภูมิมากกว่าหลายเท่าครับ
เหมือนลองเอาไฟเช็คมาลนมือแบบผ่านๆสิครับร้อนวาบเลยใช่ไหม แล้วทีนี้ลองเอามาลนกับโครงกล็อคดูแบบผ่านๆ มันยังไม่รู้สึกอะไรเลยจริงไหมครับ ตามหลักของการแลกเปลี่ยนและการถ่ายเทความร้อนอ่ะครับ Embarassed

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 12/01/2011 9:38 pm

รถบางรุ่นวัสดุภายในห่วยมาก ถ้าบิดง่ายแบบนั้น

คนซื้อรถคงออกมาโวยก่อนแน่นอน

รถที่รอส่งมอบนี่จอดตากแดดทุกคัน ยิ่งบางรุ่นขายได้น้อยนี่จอดกันเป็นเดือนเลย

ตอบ ตอบ: 13/01/2011 1:39 am

โครงปืน Glock เป็น Nylon 6 ครับ ประเภทเดียวกับ Superrine
ชื่อเคมีคือ Polyamide
C12 H22 O2 N2
ทนความร้อนถึง 120 C

คงไม่เลวไปกว่าถ้วยมาม่ามังครับ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบ ตอบ: 13/01/2011 7:49 pm

ได้ความรู้อีกแล้ว Very Happy

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบ ตอบ: 14/01/2011 1:41 pm

เด๋วนี้เขาเปลี่ยนจากโพลิเมอร์มาเป็นดินน้ำมันแล้วหรือครับ Razz

ตอบ ตอบ: 16/02/2011 7:59 pm

ratchanai บันทึก:
....ร้อนไม่กลัว..กลัวหนูแทะมากกว่าครับ...อิอิ
ก็ ว่า คับ Razz

ตอบ ตอบ: 17/02/2011 10:43 am

ไม่น่าง่าย ขนาดนั้นตั้งหลายหมื่น Very Happy

ตอบ ตอบ: 17/02/2011 10:57 am

พยายามหา คลิป ในยูทูป เรื่องการทดสอบการทนความร้อนของกล๊อก ในรูปแบบต่างๆ
แต่หามิเป็นอ่า เสิช ภาษาอังกฤษมิคล่อง ต้องรบกวนท่าน 51 ซะละมัง Very Happy

ตอบ ตอบ: 18/02/2011 5:36 pm

ไม่เสียรูปคับ นอกจากเอาไปวางไว้บนเตาแล้วเผาไฟ

ตอบ ตอบ: 18/02/2011 5:40 pm

กระทู้นี้คือแรงบันดาลใจให้ผมต้องสมัครเข้าชมรมนี้ ผมใช้กล็อค ๑๙ c โครงการตั้งแต่ราคาสามหมื่นปลายๆปัจจุบันยังใช้งานอยู่แต่ผลัดเปลี่ยนตัวอื่นพกบ้างตามอารมณ์ แต่สรุปได้เลยว่า กล็อค เหมาะสมกับงานที่ทำที่สุดสมบุก สมบัน ทน อึด เข้าเรื่องไว้ในรถกันหน่อย ผมก็คนหนึ่งล่ะที่เอาปืนไว้ในรถถ้าแถวบ้านก็วางด้านข้างเบาะ ถ้าจอดต่างจังหวัดไม่พกลงก็ซุกใต้เบาะคนขับ ตลอดระยะเวลาหลายปีมานี่ไม่เคยพบว่าปืนบิด หรือเสียรูปทรงแต่อย่างใด จะมีบ้างก็แค่เวลาเขย่าดังแก็กๆแค่นั้น แต่ก็ยิงได้ดีไม่มีปัญหา สิ่งที่กลัวปืนไว้ในรถไม่ใช่มันจะบิดหรือละลาย กลัวพวกทุบรถเอาปืนไปมากกว่า ไม่ต้องกลัวหรอกครับว่าจะละลายมันไม่พังง่ายๆหรอกครับ อันนี้ไม่มีในยูทูบครับแต่จากประสบการณ์จริงของผมเอง ลองฟังท่านอื่นดูได้ว่าจริงอย่างที่พูดป่าว

ตอบ ตอบ: 18/02/2011 5:53 pm

กล๊อคเวลาเขย่าต้องดัง"ก๊อกแก๊ก"ครับ ไม่งั้นเสียconceptหมด hahahaahh

ล้นเล่นครับ ที่เสียงดังก๊อกแก๊กเวลาเขย่าขณะที่ไกชิดโครงอยู่ นั่นคือเสียงของเข็มแทงชนวนกระแทกเข้ากับผนังสไลด์ครับ
ไม่ใช่ไม่ดีนะครับ ดีครับ เพราะนั่นบ่งบอกได้ว่าภายในห้องเข็มแทงชนวนมีความลื่นและคล่องตัว ไม่มีเขม่าหรือคราบสกปรกมากจนทำให้ห้องเข็มแทงชนวนฝืดครับ Wink

ตอบ ตอบ: 18/02/2011 8:37 pm

crazycat บันทึก:
กล๊อคเวลาเขย่าต้องดัง"ก๊อกแก๊ก"ครับ ไม่งั้นเสียconceptหมด hahahaahh

ล้นเล่นครับ ที่เสียงดังก๊อกแก๊กเวลาเขย่าขณะที่ไกชิดโครงอยู่ นั่นคือเสียงของเข็มแทงชนวนกระแทกเข้ากับผนังสไลด์ครับ
ไม่ใช่ไม่ดีนะครับ ดีครับ เพราะนั่นบ่งบอกได้ว่าภายในห้องเข็มแทงชนวนมีความลื่นและคล่องตัว ไม่มีเขม่าหรือคราบสกปรกมากจนทำให้ห้องเข็มแทงชนวนฝืดครับ Wink

แสดงว่าเสียงที่ดังนั้นเป็นการจงใจของโรงงานให้มี หรือว่า เป็น...ผมขอเรียกว่า จากข้อด้อยกลายเป็นข้อเด่น ครับ Very Happy

ตอบ ตอบ: 20/02/2011 12:16 pm

ปูเสื่อรอฟังครับ

ตอบ ตอบ: 27/04/2011 10:51 pm

กล๊อคไม่กลัวน้องหนิม กล๊อคกลัวหนูมากกว่าครับ ขอบออก บ้านใครมีหนูระวังมันจะแท๊ะ โพลิเมอครับ

ตอบ ตอบ: 29/04/2011 3:34 pm

สงสัยครับถ้าร้อนขนาดนั้น แล้วกระสุนจะเป็นอย่างไงครับ ขอความรู้ด้วยครับกลัวระเบิด

ตอบกระทู้ หน้า 2 จากทั้งหมด 3
ไปที่หน้า ก่อนนี้  1, 2, 3  ถัดไป