เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกหน้าแรกกระดานข่าวดาวน์โหลดสำหรับสมาชิก  
www.glock-club.com :: ดูกระทู้ - กล็อก 26 มีปัญหาเวลายิงแล้วจะมีการขัดลำกล้องเป็นประจำ

สมัครสมาชิกค้นหาคำถามถามบ่อยของกระดานข่าวรายนามสมาชิกกลุ่มผู้ใช้งานเข้าระบบ
ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 2
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
กล็อก 26 มีปัญหาเวลายิงแล้วจะมีการขัดลำกล้องเป็นประจำ
ผู้ส่ง ข้อความ
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 09/11/2009 10:16 am

ผมใช้ กล็อก26 มีปัญหาเวลายิงแล้วมันจะขัดลำกล้องเป็นประจำ ตัวปืนจะค้างไม่สามารถยิงต่อได้ จะเกิดขึ้นเวลายิงได้ประมาณ 4-5 นัด คับ ช่วยตอบด้วยน่ะคับ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 09/11/2009 10:52 am

ใชลูกจริงยิงครับ ยิงไปสักพักสปริงเริ่มเข้าที่แล้วค่อยยิงลูกซ้อม ของเพื่อนผมก็เป็นครับสำหรับลูกซ้อม ยิงทีขัดลำที ปืนยังใหม่อยู่ ปัจจุบันหายแล้วครับ เคี้ยวจนกระเป๋าแห้ง

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบ ตอบ: 09/11/2009 11:58 am

ขอบคุณคับ คุณ somkeat ผมขอถามอีกข้อหนึ่ง ผมใส่แม็คต่อท้ายด้วย มันจะส่งผลต่อการทำให้มันขัดลำกล้องด้วยไหมคับ

ตอบ ตอบ: 09/11/2009 2:59 pm

ต่อแม็กเสริม2นัด ไม่มีปัญหาครับ ใช้อัดลูกเต็มตลอด 12 นัด มา 2 ปี แล้ว

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ MSN
ตอบ ตอบ: 09/11/2009 4:53 pm

GT89 บันทึก:
ผมใช้ กล็อก26 มีปัญหาเวลายิงแล้วมันจะขัดลำกล้องเป็นประจำ ตัวปืนจะค้างไม่สามารถยิงต่อได้ จะเกิดขึ้นเวลายิงได้ประมาณ 4-5 นัด คับ ช่วยตอบด้วยน่ะคับ

ขอโทษครับปุ่มปลดSlideเป็นแบบไหนครับ คือแบบนี้ครับ มีเพื่อนผมที่ใช้GLOCK อยู่สองคนตัวใช้ ปลดSlide ตัวสูง มีปัณหาดังนี้ครับ
คนแรกนัดสุดท้ายSlide ไม่ค้างครับ เกิดจากนิ้วโป้งไปเกียวตัวปลดไว้ครับที่รู้เพราะวันนั้นผมยืนดูอยู่ข้างหลังครับ Laughing (คนนี้หมดไปหลายตังกับการแก่อาการนี้ครับวันงานจะได้เจอตัวจริงครับ)
คนที่สองอาการเป็นแบบคุณครับ ก็นิ้วโป้งอีกแล้วครับ ยาวกันจริงจริง Shocked คือ ไปดันปลดSlideขึ้นตอนยิงไปแล้วหลายนัด ถ้าครังหน้าไปทดสอบยิงลองดูอีกครังนะครับเวลามันค้างลองดูนิ้วโป้งดูนะครับ
Arrow แต่ถ้าไม่ได้เปลี่ยนปลดSlide ตัวสูงมาก็ไม่รู้ครับ อิอิ เดียวรอท่านอื่นมาตอบละกันครับ
Arrow เรื่องแม็กเสริม2นัด ผมก็ใช้อยู่ครับผมใช้G26อยู่ครับ ของผมตัดสปริงออกใส่ได้ 13นัด ครับใช้มาก็ปีกว่าแล้วครับยิงมันเหมือนเดิม วิชาตัดสปริงได้มาจากหมอแมวครับ Wink

ตอบ ตอบ: 10/11/2009 5:29 am

อิอิ ผมยิงแล้วไม่ค้างครับ..... เพราะค้างนอกบ้านนี่หัวแตกแน่ๆ hhahahah Laughing

ตอบ ตอบ: 10/11/2009 9:33 am

crazycat บันทึก:
อิอิ ผมยิงแล้วไม่ค้างครับ..... เพราะค้างนอกบ้านนี่หัวแตกแน่ๆ hhahahah Laughing

Razz

ตอบ ตอบ: 10/11/2009 3:36 pm

อาจจะเกิดจากการจับปืนไม่แน่นครับ ลองกริ็ปปืนให้แน่นขึ้นครับ

ตอบ ตอบ: 10/11/2009 7:53 pm

วันเสาร์นี้ผมจะลองครับได้เรือ่งค้างหรือไม่ค้างจะมาเล่าให้ฟังครับพี่

ตอบ ตอบ: 11/11/2009 9:16 am

อยากได้ตัวต่อซองกระสุนของกล็อค26 หาซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ

ตอบ ตอบ: 11/11/2009 3:03 pm

ขอคำแนะนำด้วยของผม G19เพิ่งรับมา4/11/52 ลองยิงลูกจริงthai arm 1 กล่องสลับกับแฟนผมยิงประมาณ38นัดผ่านตลอด แต่แฟนขัด3-4ครั้งไม่ทราบว่ามีสาเหตุจากอะไร

ตอบ ตอบ: 11/11/2009 3:04 pm

ขอคำแนะนำด้วยของผม G19เพิ่งรับมา4/11/52 ลองยิงลูกจริงthai arm 1 กล่องสลับกับแฟนผมยิงประมาณ38นัดผ่านตลอด แต่แฟนขัด3-4ครั้งไม่ทราบว่ามีสาเหตุจากอะไร

ตอบ ตอบ: 11/11/2009 3:42 pm

น่าจะเหมือนกับอาการจขกท ที่ใช้G26แล้วขัดลำ ลองให้แฟนบีบกริ๊ปปืนแน่นกว่าเดิมซิครับ

ตอบ ตอบ: 11/11/2009 3:57 pm

noi-glock19 บันทึก:

ขัดแบบไหนครับ ป้อนไม่เข้า หรือว่า งับปลอกเก่า ปืนใหม่ลูกซ้อมถ้าต้านrecoilน้อยไปบางทีก็ขัดได้ครับ สังเกตุได้จากปลอกกระสุนมักจะตกไม่ค่อยพ้นหัว

ตอบ ตอบ: 11/11/2009 5:33 pm

ลักษณะคือนัดต่อมาเข้าไม่สนิทลำสไลด์เข้าไม่สุด(แฟนตัวเล็กมือเล็ก)ผมเลยเหมาช่วงท้ายๆไม่มีขัดเลย แต่ผมยังมั่นใจGLOCKเต็ม100

ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 2
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป