เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกหน้าแรกกระดานข่าวดาวน์โหลดสำหรับสมาชิก  
www.glock-club.com :: ดูกระทู้ - ปืน สน. สก.

สมัครสมาชิกค้นหาคำถามถามบ่อยของกระดานข่าวรายนามสมาชิกกลุ่มผู้ใช้งานเข้าระบบ
ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 11
ไปที่หน้า 1, 2, 3 ... 9, 10, 11  ถัดไป
ปืน สน. สก.
ผู้ส่ง ข้อความ
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 09/06/2009 11:30 am

เมื่อวานเพิ่งไปจ่ายค่ามัดจำ 10 % ของโครงการ สน. สก. ( Glock 19 ครับ) พร้อมกับสัญญา 2 ฉบับครับ กำลังจะไปขอ ใบ ป.3 ที่ธัญบุรี และต้องไปจ่ายส่วนที่เหลืออีก 90%
ภายใน 60 วันครับ ไม่ทราบว่าพี่ๆ ท่านใดจองเหมือนผมบ้างครับ แล้วไปขอใบ ป.3 ที่ธัญบุรีเหมือนผมบ้าง ขอยากไม๊ครับ และเห็นพี่ที่ สน.สก. บอกว่าจะได้ปืนประมาณ 4-5
เดือนนับจากนี้ และให้คอยเช็กคิวได้ที่ website (www.dopa.go.th) พี่ๆท่านใด เช็คเป็น สอนด้วยนะครับว่าต้องเข้าไปที่ไหนบ้างของ website อะครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ Very Happy Very Happy Very Happy

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 09/06/2009 11:18 pm

pp1535 บันทึก:
เมื่อวานเพิ่งไปจ่ายค่ามัดจำ 10 % ของโครงการ สน. สก. ( Glock 19 ครับ) พร้อมกับสัญญา 2 ฉบับครับ กำลังจะไปขอ ใบ ป.3 ที่ธัญบุรี และต้องไปจ่ายส่วนที่เหลืออีก 90%
ภายใน 60 วันครับ ไม่ทราบว่าพี่ๆ ท่านใดจองเหมือนผมบ้างครับ แล้วไปขอใบ ป.3 ที่ธัญบุรีเหมือนผมบ้าง ขอยากไม๊ครับ และเห็นพี่ที่ สน.สก. บอกว่าจะได้ปืนประมาณ 4-5
เดือนนับจากนี้ และให้คอยเช็กคิวได้ที่ website (www.dopa.go.th) พี่ๆท่านใด เช็คเป็น สอนด้วยนะครับว่าต้องเข้าไปที่ไหนบ้างของ website อะครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ Very Happy Very Happy Very Happy

สวัสดีครับ พี่น้องร่วมชะตากรรม ในการจองกล็อก
ผมจอง กล็อก 30 รหัส GK 011 ไป และจ่ายสิบเปอเรียบร้อยแล้ว
เหลือจ่ายอีก 90 เปอ หักลบ 4 % กรณีซื้อเงินสด ครับ
ในการขอออกปอสาม สามารถทำได้เมื่อเราจ่ายสิบเปอแล้ว ครับ
แนบสำเนาใบเปอินสิบเปอ ครับ เอกสารหลักฐานต่างๆ ตามปกติครับ
แถบ ธัญญบุรีได้ยินข่าว จากแหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือครับ ว่า หนัก ( ปอสาม ) ครับ ถึงแม้ จาเป็นปืนสวัสดิการก็ช่าง
วันที่ 18 - 19 มิ ย 52 จาลุย สน สก และ สน อส รอบสองครับ มีข่าวไรดี ๆ จานำมาฝากครับ ท่าน สมช Laughing Laughing Laughing

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบ ตอบ: 09/06/2009 11:51 pm

พี่น้องครับผมจอง Glock 19 สนสก.ไป รหัส P-78 อยากทราบว่าเป็นของร้านไหนแล้วมีเบอร์โทรหรือไม่

ตอบ ตอบ: 10/06/2009 5:54 pm

Laughing Laughing น่าจะเป็นร้านเอกภัทรครับสบายใจได้ครับ

ตอบ ตอบ: 10/06/2009 9:59 pm

ขอบคุณนะครับ..คุณ taatuu

ตอบ ตอบ: 11/06/2009 9:38 am

เคยขอ ป.3 ที่ ธัญบุรี G19 ปืนสวัสดิการ ก็ปกติ ธรรมดานะครับ รอไม่นานด้วย
ครั้งหน้า ยังคิดไว้เลยว่า จะหิ้วโออิชิไปฝากซะหน่อย

ตอบ ตอบ: 11/06/2009 10:39 am

Rolling Eyes เคยไปขอกะเพื่อนมาน่ะครับ ที่ธัญบุรี ขึ้นต้นด้วยเลข2-3น่ะ อย่าลืมเตรียมไปด้วยล่ะ หนักอยู่ บางครั้งแถมซองผ้าป่า เพื่อนเราเซงๆๆ Sad

ตอบ ตอบ: 11/06/2009 11:06 am

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบของทุกๆท่านครับ จะลองไปขอ ป.3 ดู หวังว่าจะง่ายเหมือนคุณsmi นะครับ

ตอบ ตอบ: 13/06/2009 6:16 pm

สวัสดีครับสมาชิกใหม่ครับ จอง glock 19 สน.สก ไปจ่าย 10 % แล้ว จะไปขอ ป.3 ที่ อ.ลำลูกกาไม่ทราบว่ายากไหมครับ

ตอบ ตอบ: 14/06/2009 9:17 am

มีใครจองรหัส SA มั่งครับผม

Task Force 90 : Combat Pistol #3
Task Force 90 : Advance Combat Pistol #4
Task Force 90 : Combat Shotgun #1
105Unit: F-06
ตอบ ตอบ: 03/07/2009 1:52 pm

sa-022
ครับเพิ่งส่งใบจองวันสุดท้ายตอนนี้กำลังลุ้นอยู่ครับ

ตอบ ตอบ: 04/07/2009 6:10 pm

my23 บันทึก:
sa-022
ครับเพิ่งส่งใบจองวันสุดท้ายตอนนี้กำลังลุ้นอยู่ครับ

มีเพื่อน แล้ว รอครับ ของร้านสิงห์ ครับ Laughing Laughing

ตอบ ตอบ: 10/07/2009 2:30 pm

ผมจอง 26 ไปครับ จ่ายเงินไปครบแล้ว ทาง สน.สก.ส่งคู่สัญญากลับคืนมาให้แล้ว และใบ ป.3 ก็ได้เรียบร้อยแล้วครับ...รอนัดวันรับปืนอยู่ครับ
น่าจะอีกไม่นานมั้งครับ...แต่ไม่รู้ของร้านไหนอะครับ

ตอบ ตอบ: 10/07/2009 3:24 pm

nonamex บันทึก:
ผมจอง 26 ไปครับ จ่ายเงินไปครบแล้ว ทาง สน.สก.ส่งคู่สัญญากลับคืนมาให้แล้ว และใบ ป.3 ก็ได้เรียบร้อยแล้วครับ...รอนัดวันรับปืนอยู่ครับ
น่าจะอีกไม่นานมั้งครับ...แต่ไม่รู้ของร้านไหนอะครับ

รหัสใดครับ GK...... ประมาณ ต้นเดือน กันยายน ครับ ทะยอยตามคิวเด้อ Laughing Laughing

ตอบ ตอบ: 10/07/2009 5:35 pm

yo บันทึก:
nonamex บันทึก:

รหัสใดครับ GK...... ประมาณ ต้นเดือน กันยายน ครับ ทะยอยตามคิวเด้อ Laughing Laughing

โอ๊ยจะแหม่นอยากได้นำเผิ่นเด้ รหัส SA-019 น่ะ
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

...................................................
แดนปราสาทขอม หอมกระเทียมดี มีสวนสมเด็จ เขตดงลำดวน หลากล้วนวัฒนธรรม

ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 11
ไปที่หน้า 1, 2, 3 ... 9, 10, 11  ถัดไป